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A kuboresha vituo
atamizi vya ufugaiji
Misungwi
NABAI.TAZARMASHAKA
b SERIKALl imetenga sh. bilioni 45

o zitakazotumika kuboresha vituo “atamizi na
) la mifugo kwa lengo |a kuwawezesha vijana kujiajiri,
Pia, imekabidhi madume bora 36 ya ng'ombe
aina ya boran kwa Halmashauri ya Buchosa
wa  wilayani Sengerema mkoani Mwanza, ambayo
sha  yatagawiwa kwavikundivya wafugaijiili kuboresha
wa  mifugo ya asili.
b Akizungumza katika halfa ya kukabidhi
- madume hayo juzi kwa Mkuu wa Wilaya ya
Sengerema, Senyi Nganga, Naibu Waziri wa
sto  Mifugona Uvuvi, Abdallah Ulega, alisema Serikali
ke ya Awamu ya Sita inafanya jitihada kuwatoa vijana
" katika umasikini kwa kutumia rasilimali zilizopo.
Alieleza katika kutimiza azma hiyo, Wizara ya

wa
ga, Mifugo imetenga sh. bilioni 4.5 zitakazotumika
Iga kuboresha mifugo na kutoa mafunzo ya kwa
fya vijana. :

za Ulega alisema vijana 70 tayari wameanza

mafunzo ya biashara, ufugaji wa tija, ujenzi wa
20 mabanda, kuandaa mashamba ya malisho,
1: namnaya kupata mifugo inayofaa kunenepeshwa
A na mafunzo kwa vitendo kupitia programu
fu  Mmaalumu-Atamizi ya Samia kwa Ufugaji wa tija
ambapo baada ya kuhitimu watakabidhiwa
ze,  ngoombe 10 kila mmoja.
yo “Programu_hii inalenga kuboresha mifugo
idi  ya asili ambapo zimetengwa sh. bilioni 3.5 za
ka  kuboresha mashamba ya mifugo nchi nzima,
kati ya hizo sh. milioni 866 zimetumika kununua
mitamba 873 na madume bora 366, lengo mifugo
iliyopo iwe na tija,"alisema.

Naibu waziri huyo alisema madume hayo
yatagawiwa kwa vikundi vya wafugajiili kuboresha
mifugo ya asili na kukuza uchumi wa mtu mmoja
mmoja na mchango wa pato la Taifa kupitia sekta

~ ya mifugo kwa kuzalisha maziwa na nyama nyingi
kukidhi mahitaji ya soko la ndani na nje.

Ulega aliziagiza halmashauri zote nchini
kuwamilikisha ardhi wanﬁaJi kwa mujibu wa llani
ya Uchaguzi ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) ya
mwaka 2020-2025, Ibara ya 40 (1) inayoelekeza

 kupima ardhi na kuwamilisha wafugaji.

Naye, mkuu wa wilaya hiyo, Nganga alisema
changamoto kubwa ya wafugaji ni ufugaji wenye
tija kwani wanachokipata hakilingani na nguvu

-wanayotumia kwa sababu ya kutofuata kanuni za
ufugaji bora.

“Vijana mliopata fursa msiiangushe serikali
kupata madume bora tija itaongezeka hivyo
mtumie elimu na mtaji mtakopata kuongeza

“Vipato. Ngombe hao sio wa majaribio ni kodi ya

‘Watanzania, tunataka mkazalishe kwa vitendo.”

 alisema mkuu huyo wa Wilaya g Sengerema.

- Mmoja wa wafugaji kutok: \0sa, Eliasi

‘Kapel, alisema madume hayo yatawasaidia

kupata mbegu bora ya ngombe wa nyama
_kwani ukuaji wake ni wa haraka
ngombe wengine wa asili.
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